มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (มจพ.) โดยกองกิจการนักศึกษา กองกลาง และกองอาคารสถานที่และยานพาหนะ ร่วมกับนักศึกษาจิตอาสา เป็นผู้แทนของมหาวิทยาลัย ไปทำกิจกรรมจิตอาสา 5ส ณ วัดปากน้ำ จังหวัดนนทบุรี
![](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0084-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2565 เวลา 08.30 น. รองศาสตราจารย์ ดร.ธีรวัช บุณยโสภณ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฐพงศ์ มกระธัช ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายพัฒนาสิ่งแวดล้อมและกายภาพ นางแอนนา ประทุมรัตน์ ผู้อำนวยการกองกิจการนักศึกษา นางจารุวรรณ ศรีพงษ์พันธุ์กุล ผู้อำนวยการกองกลาง และนางเสาวรส แสนสุข ผู้อำนวยการกองอาคารสถานที่และยานพาหนะ นำบุคลากรและนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรม MOU. 5ส ร่วมกับภาคีเครือข่าย บ้าน-วัด-โรงเรียน เพื่อทำความสะอาดพื้นที่ต่าง ๆ ภายในบริเวณวัด ให้มีความสะอาด เป็นระเบียบมากยิ่งขึ้น ตามแนวทางการดำเนินกิจกรรม 5ส สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ สร้างนิสัย
สำหรับภาคีเครือข่าย บ้าน-วัด-โรงเรียน ที่เข้าร่วม MOU. กับวัดปากน้ำ จังหวัดนนทบุรี ได้แก่
- เทศบาลนครนนทบุรี
- อำเภอเมืองนนทบุรี
- วัฒนธรรมจังหวัดนนทบุรี
- สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดนนทบุรี
- มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
- มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร
- โรงเรียนสตรีนนทบุรี
- โรงเรียนวัดปากน้ำพิบูลสงคราม
- โรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม
- ชุมชุนพิบูลสงคราม หมู่ที่ 8
- ชุมชุนพิบูลสงคราม หมู่ที่ 9
ประมวลภาพกิจกรรม
![IMG_0027](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0027.jpg)
![IMG_0038](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0038.jpg)
![IMG_0055](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0055.jpg)
![IMG_0061](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0061.jpg)
![IMG_0064](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0064.jpg)
![IMG_0084](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0084.jpg)
![IMG_0022](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0022.jpg)
![IMG_0107](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0107.jpg)
![IMG_0108](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0108.jpg)
![IMG_0116](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0116.jpg)
![IMG_0117](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0117.jpg)
![IMG_0125](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0125.jpg)
![IMG_0144](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0144.jpg)
![IMG_0145](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0145.jpg)
![IMG_0146](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0146.jpg)
![IMG_0152](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0152.jpg)
![IMG_0154](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0154.jpg)
![IMG_0155](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0155.jpg)
![IMG_0157](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0157.jpg)
![IMG_0158](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0158.jpg)
![IMG_0160](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0160.jpg)
![IMG_0162](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0162.jpg)
![IMG_0164](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0164.jpg)
![IMG_0167](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0167.jpg)
![IMG_0170](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0170.jpg)
![IMG_0179](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0179.jpg)
![IMG_0181](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0181.jpg)
![IMG_0195](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0195.jpg)
![IMG_0196](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0196.jpg)
![IMG_0210](https://sa.op.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0210.jpg)